จิต

จิต

ผู้เยี่ยมชม

่jittt@yahoo.com

ราคาซื้อโบ้เบ ถูกกว่า ลดราคาได้ไหม (4105 อ่าน)

2012-07-10 00:04

ตามหัวข้อคะ เมื่อบ่ายไปสอบถามมาแขนยาว 65 เอง ในเวปขายตั้ง 70 แต่เห็นรูปเสื้อของทางร้านในเวปก็ถูกใจ
เ่อ่อ ไม่รู้ว่ารลดราคาอีกได้ไหม จะส่งแบบให้
จิต 0853191048

125.25.102.12

จิต

จิต

ผู้เยี่ยมชม

่jittt@yahoo.com

ฐปกร

ฐปกร

ผู้เยี่ยมชม

widgood@yahoo.com

2012-07-10 13:58 #2

[size=150%] ขอตอบคุณจิตดังนี้นะครับ
เข้าใจว่าเสื้อคนงานที่คุณจิตว่ามา คงเป็นของยี่ห้อตลาดยี่ห้อหนึ่ง (ผมรู้จักกับทางยี่ห้อนี้ด้วยนะครับ เมื่อก่อนเขาทำกันเป็นครอบครัว เล็ก ๆ แต่ปัจจุบันขยายใหญ่โต สั่งปรุงทอผ้าเองแล้ว ) ที่ฝากขายในตลาดโบ๊เบ๊   มีอักษรโลโก้หลัก ๆ คือชื่อย่อ B และอีกอันคือ V อะไร สักอย่าง     โดยร้านที่รับมาขาย จะขายปลีกหรือขายเป็นโหล ก็ตกโหลละประมาณราว ๆ หกร้อยหน่อย ๆ นะครับ ผมคิดว่าน่าจะใช่นะครับ!
ทีนี้ข้อแตกต่างกับเสื้อทางหน้าเวปของเราอย่างไร? ขอเรียนตอบดังนี้ครับ

1) คือผ้าจะไม่ใช่ตัวเดียวกันนะครับ คือตระกูลเป็นเนื้อโพลีเหมือนกัน แต่ของเขาจะเป็นกึ่ง TK ผสม และทอบางมาก หากเราเอาเนื้อผ้าขึ้นส่องไฟ หรือแดด ให้แบบทับซ้อนกันนะครับ ก็ยังจะเห็นความโปร่งของผ้ามาก ๆ ยิ่งเนื้อปัจจุบัน ที่เขาเน้นราคา ก็จะเป็นผ้าที่ค่อนข้างบางมากเข้าไปอีก
      ผิดกับของทางเวปเรานะครับ ที่เสื้อคนงานใช้ผ้าโพลีใหม่ มีความทนต่อการใช้งานสูง เลือกได้หลายเนื้อมากกว่า และที่สำคัญคือ มีความหนาพอสมควร ไม่ถึงกับหนาจนร้อนเกิน และไม่บางจนใช้งานไม่คงทนครับ ขอชี้แจงข้อต่างแรกดังนี้

2) การซักทำความสะอาดครับ เนื้อผ้าของเขานั้น ด้วยอธิบายไปแล้วครับ ว่าเป็นกึ่ง TK ไม่มี cotton เลย เมื่อคุณ ซักเพียงหนสองหน ผ้าก็จะขึ้นขุยขนแล้วครับ ซึ่งข้อนี้ จะเหมือนผ้าโปโลราคาถูก ที่ขึ้นขุยง่าย
       แต่เสื้อคนงานของเวปเรานั้น รับประกันคุณภาพ ไม่ขึ้นขุยขนตลอดอายุการใช้งานครับ ด้วยบอกแล้วว่าเป็นลักษณะผ้าที่ออกแบบทอ มาเป็นเสื้อใช้งานหนักโดยเฉพาะ จะเห็นได้จากเสื้อก่อสร้างของรถไฟฟ้า ส่วนใหญ่ที่จะไม่เป็นขุยขนครับ

3) ขนาดครับ ของยี่ห้อที่ว่ามานั้น หากราคานั้น จะเป็นขนาดเดียว โดยตัวเล็กนะครับ รอบตัวอยู่ที่ 40 นิ้วหน่อย ๆ    
       แต่ของเวปเรานะครับ รอบตัวฟรีไซส์ปกติก็อยู่ที่ 44 นิ้วแล้วนะครับ เรียกว่าตัวใหญ่เหมาะแก่การใช้งานได้มากกว่า หรือหากมียอด ผลิต เราก็สามารถตัดเย็บไซส์ได้ยืดหยุ่นตามความต้องการของคุณได้ แต่จากประสบการณ์ของเรา ขอเสริมว่า หากคุณเป็นเจ้าของกิจการ อย่าไปตัดหลายไซส์เลยครับ เรื่องมาก โดยเฉพาะลูกจ้าง เดี่ยว เสื้อบางไซส์มันก็จะเหลือครับ อันนี้ประสบการณ์จากลูกค้าที่บอกเรามานะครับ

4) การพิมพ์ลายสกรีนครับ ถ้าคุณเป็นช่างพิมพ์ผ้า เขาจะกลัวเนื้อผ้าแบบนั้นมากนะครับ ด้วยพิมพ์อย่างไรก็ไม่ชัด ครับ เช่นเป็นเสื้อสีกรมท่า พิมพ์ลายขาว พิมพ์อย่างไร ก็ไม่ขาวเต็มซะที คุณคงเคยเ็ห็นใช่ไหมครับ ทำให้ลายพิมพ์สกรีนไม่ สวย ไม่คม ชนิดผมพิมพ์เอง เพราะเรามีโรงพิมพ์เอง พิมพ์ซ้ำไปถึงสี่รอบ สี่ยังไม่ขึ้นเลยครับ ด้วยเพราะมันบางเกิน สีที่พิมพ์ มันทะลุผ้า ไปติดที่แท่นพิมพ์หนาเตอะเลยนั่นเอง แต่บนผิวผ้า สีที่พิมพ์มีค้างน้อยมาก
     แต่เสื้อของเรานั้น รับประกันความคมชัดของลายพิมพ์ครับ เรียกว่าไม่ต้องโม้ให้ฟังดีกว่า เพราะเราพิมพ์ลายได้ทุกรูปแบบ ด้วย เรามีกิจการโรงพิมพ์แยกของตนเอง ที่รับพิมพ์ผ้าทั้งงานตลาดบน ตลาดล่าง ทั้งใน และนอกประเทศ อยู่แล้วครับ แถมสั่งเราทำ ค่าพิมพ์ ค่าบล็อกคุณก็ไม่เสียอีกต่างหาก หากซื้อที่โบ๊เบ๊ คุณต้องเสียค่าใช้จ่ายทั้งบล็อก และค่าพิมพ์อีกนะครับ

อธิบายแค่สี่หัวข้อหลัก ๆ ก็พอนะครับ เพื่อบอกคุณจิตเท่านั้นให้เห็นข้อแตกต่างครับว่า เหตุนี้เราคงลดราคากว่านี้ได้นิดหน่อย แต่ไม่เยอะมาก โดยต้องมีจำนวนผลิตครับ
      อนึ่ง เหมือนที่บอกนะครับว่า ผมก็พอรู้จักฝ่ายเดียวมั้งกับผุ้ผลิตยี่ห้อดังกล่าว และก็เข้าใจกันดีครับ คือเสื้อของเขาก็ถูก ประหยัด และดี มีกลุ่มฐานลูกค้าของตนเอง หากเลือกให้ถูกกับการใช้อรถถประโยชน์ ส่วนเสื้อทางเวปเรา ก็มีข้อดี ข้อเสีย ที่เปรียบเทียบ กันตรง ๆ อย่างนี้ รบกวนอย่าเอาไปเทียบกันเลยครับ หากคุณซื้อเยอะ ๆ และต้องการไปแจก ไม่้เน้นการใช้งานที่ทนมาก แบบนี้เสื้อเขาก็ดีครับ แต่.... แหะ ๆ ถ้้าสั่งเยอะ ของเวปเรา ก็ลดได้อีกเด้อ 555555555 เอ...ไม่ทราบว่าคุณจิต คือคุณคนที่เคยคุยกันหรือเปล่าครับ

ขอบคุณที่ติดตามผลงานของเราครับ ฐปกร[/size][/size][/size][/size][/size]

110.168.190.104

ฐปกร

ฐปกร

ผู้เยี่ยมชม

widgood@yahoo.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image
กรุณากรอกตัวเลขผลลัพธ์จากด้านบน