สน

สน

ผู้เยี่ยมชม

www@yahoo.com

มีผ้าอะไรให้เลือกบ้าง และอยากได้ราคาคะ (717 อ่าน)

2012-08-13 10:55

ทางร้าน มีผ้าอะไรให้เลือกบ้างคะ แบบเงา ๆ ไม่อยากได้ ตัวเก่าป้ายหลังคอเขียน คอตอน 100 ทำประมาณ 200 ตัว

61.90.88.237

สน

สน

ผู้เยี่ยมชม

www@yahoo.com

กร

กร

ผู้เยี่ยมชม

widgood@yahoo.com

2012-08-18 23:42 #1

เสื้อคนงานไม่นิยมใช้ผ้า Cotton เท่าไรครับ ด้วย
1. ราคาเส้นด้ายฝ้าย (Cotton) ค่อนข้างสูงครับ
2. การใช้งานก็ไม่ทนทาน ไม่เหมาะแก่การใช้งานประเภทลุย ๆ
3. ยับย้วยง่าย ดูเก่าเร็วครับ

เ่่อ่อ...อยากบอกว่า อย่าไปช้ง..ไปเชื่อ อะไรกับป้ายหลังคอเลยนะครับ
อาทิเช่น พวกเสื้อตลาดล่าง หรือตลาดนัด ที่ชอบเขียนว่า Cotton 100% แต่ขายกันราคาไม่ถึงร้อยนั้น
ขอให้เชื่อผมเถอะครับว่า ไม่มีคอตต้อนจริงเหมือนที่เขียนป้ายบอกหรอกครับในโลกทุนนิยมปัจจุบันนี้
นั่นคือเขาติดป้ายเก๋ไก๋ หลอกเราเท่านั้นเอง!

อันนี้ก็รวมถึงเสื้อคนงานที่บริษัทฯต่าง ๆ ใช้อยู่ในปัจจุบันด้วยครับ รวมถึงช่วงสิบปีหลังมานี้ด้วยนะครับ!!!! เชื่อผมเถอะ
ไม่มีใครทำผ้าคอตต้อนให้หรอกครับ ก็ด้วยเหตุผลดังที่กล่าวมาแล้ว

นอกจากว่า บางบริษัทฯนั้น มีงบประมาณที่ไม่อั้นจริง ๆ อันนี้ก็เคยมีที่สั่งผมผลิตให้ครับ ซึ่งหากระบุก็รับประกันได้ครับว่า
คุณจะได้เนื้อผ้าค้อตต้อนอย่างแน่นอน หนาหน่อยก็เบอร์เส้นด้าย 20 ไม่คำนึงถึงการใช้งานความทน เอานุ่มสบาย ก็เส้นด้าย
เบอร์ 32 อันนี้ก็แล้วแต่งบฯ ซึ่งส่วนใหญ่จะพบแต่ออเดอร์จากต่างประเทศ ที่ผู้บริหารเขาระบุมาโดยตรงนะครับ

ทีนี้ ทางร้านเรามีเนื้อผ้าอะไรให้บ้าง
ก็มีหลายเนื้อผ้านะครับ โดยจะเป็นผ้าจำพวกโพลี และนาโนเป็นหลัก ซึ่งปัจจุบันบริษัทฯใหญ่ ๆ ก่อสร้างเขาก็ใช้เนื้อผ้าประเภทนี้ครับ

ผ้าลักษณะมันเงา ผมไม่เห็นนะครับก็คงตอบไม่ได้ แต่สันนิษฐานว่า น่าจะเป็นผ้า ไอบี
หรือหากมีความหนา และเงามันมาก ก็อาจเป็นผ้ามันเรียบก็เป็นได้นะครับ

แต่รับประกันได้ครับว่า คงไม่ใช่คอตต้อนแน่ ๆ

อย่างไรคุณสนหากมีคำถามเพิ่มเติม ก็โทรกันมาพูดคุยดีกว่าครับ หรือฝากเบอร์ไว้ก็ได้นะครับ และต้องขออภัยด้วยครับ ที่เข้ามาตอบ
ช้าไปมากๆ

พร้อมการตอบในบอร์ดนี้ ผมก็ได้ก้อบข้อความ ส่งเป็นอีเมล์ให้คุณสนด้วยแล้วครับ หวังว่าทางโรงงานเรา คงมีโอกาสได้ให้บริการ
กับคุณสนนะครับ

180.180.22.231

กร

กร

ผู้เยี่ยมชม

widgood@yahoo.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image
กรุณากรอกตัวเลขผลลัพธ์จากด้านบน