นภา

นภา

ผู้เยี่ยมชม

npa_warapitutskul@yahoo.com

ขอบ่นเรื่องสินค้านิดหน่อยนะคะ (949 อ่าน)

2012-10-25 12:50

สั่งสินค้านะคะ ไปรับผ่านท่ารถแล้ว ถึงออฟก็ตรวจเสื้อที่สั่งมา ส่งช้าไปวันสองวันไม่เป็นไร

ดูรายพิมพ์ที่พิมมาก็ชมว่าคม เต็ม สวยดี แต่ ทำไมมีข้อสงสัยคือว่า ไซเสื้อจึงไมม่ค่อยเท่ากันล่ะ
สั่งฟรี L ร้านบอกว่า รอบตัว 44 นิ้ว แต่วัดดู ทำไมบางตัว 43 บ้าง 43 นิ้วคึ่งบ้าง 44 นิ้วคึ่งบ้าง
ส่วน เอ็ม สั่งไว้ 40 นิ้ว มาเกือบสี่เอ็ดบ้าง 39 3/4 นิ้ว บ้าง
ทำไมไม่เท่ากันเลย

อยากให้ทางร้านปรับปรุงส่วนนี้ด้วย เพราะดิฉันนำไปขายต่อ จะคุยกับเขาลำบากคะ

61.90.82.136

นภา

นภา

ผู้เยี่ยมชม

นภา

นภา

ผู้เยี่ยมชม

2012-10-25 12:54 #1

เพิ่มเติมอีกนิด แต่ไม่ได้เป็นทุกตัว โดยส่วนใหญ่ก็ตรงดี
มีประมาณสิบกว่าตัวที่เป็นดั่งที่ว่า แต่โดยรวมการสั่งกับร้าน ก็ถือว่าโอ อันนี้ก็ชมคะ

61.90.82.136

นภา

นภา

ผู้เยี่ยมชม

กร

กร

ผู้เยี่ยมชม

widgood@yahoo.com

2012-10-27 16:21 #2

[size=150%]ก่อนอื่น ต้องขออภัยคุณนภา กับปัญหาที่เกิดขึ้นด้วยนะครับ

อย่างไรก็ดี ในแง่ของการตัดเย็บนั้น ขนาดของเสื้อ อาจมีการคลาดเคลื่อนบ้างเล็กน้อย
โดย size L โดยทั่วไปอยู่ของเราอยู่ที่ 44 นิ้ว หากคุณนภาวัดได้ 43 นิ้วครึ่ง หรือ 43 3/4 นิ้ว คือหายไป หรือเกินเป็นมิลลิเมตร เช่นนี้
บางทีอาจเป็นการวัดที่ผิดตำแหน่ง โดยตำแหน่งที่จะใช้วัดขนาดเสื้อโดยทั่วไปนั้น จะอยู่ที่ช่วงรักแร้
คือวัดความกว้างสุดจากซ้ายไปขวานะครับ
และ หากวัดแล้วขนาดหาย หรือเกินไปหนึ่ง หรือสอง กระเบียด (มิลลิเมตร) จริง ๆ อันนี้่ก็คงต้องขออภัยอีกทีด้วยครับ
แต่ผมมั่นใจครับว่า การขาด หรือเกินไประดับมิลลิเมตรนั้น ไม่น่าจะเกิดปัญหาต่อการสวมใส่แต่อย่างใด

อย่างไรก็ตามที ผมยังต้องขออภัยคุณนภาในความจุกจิกของปัญหาที่เกิดขึ้นอีกครั้ง และทางร้านให้คำมั่นครับว่า
จะพยายามควบคุมให้เต็มที่อย่างสูงสุด ในลำดับต่อไปครับ

ขอบคุณคุณนภา ในคำติชมด้วยครับ
[/size]

58.11.5.192

กร

กร

ผู้เยี่ยมชม

widgood@yahoo.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image
กรุณากรอกตัวเลขผลลัพธ์จากด้านบน