ณพ

ณพ

ผู้เยี่ยมชม

nopluck@yahoo.com

สอบถามด้วยครับ หากพิมพ์ลายสี (960 อ่าน)

2012-11-06 21:29

สนใจทำเสื้อให้ทีมงานครับ คอกลม แขนยาว 100 ตัว พร้อมพิมพ์โลโก้บริษัทฯ ประมาณ 4 สี
อย่างนี้ทางบริษัทจะทำได้ไหม เพราะเห็นในเวป จะรับพิมพ์เพียง 1 สี
และหากทำได้ จะคิดราคายังไงบ้าง ติดต่อ อรรณพการช่าง 024183687

171.98.18.88

ณพ

ณพ

ผู้เยี่ยมชม

nopluck@yahoo.com

กร admin

กร admin

ผู้เยี่ยมชม

widgood@yahoo.com

2012-11-08 21:39 #1

ทำได้ครับ ส่วนรายละเอียดนั้นของคุณอรรณพ ที่ได้เห็นแบบที่ส่งเมล์มา เป็นการพิมพ์แบบ 4 สี ออฟเซ้ท ซึ่งผมได้ติดต่อกลับแล้ว

แต่จะขออธิบายเผื่่อท่านอื่นที่สนใจเช่นกันดังนี้นะครับ
การพิมพ์หลายสีนั้น เราก็ทำได้สบายครับ เป้นการพิมพ์สกรีนจริง (ไม่ใช่การรีดอัดนะครับ แบบรีดอัดด้วยความร้อนนั้น
เขาเรียกว่า "เป็นการพิมพ์ทางอ้อม" ซึ่งจะหลุดลอกเมื่อใช้งานผ่านการซักได้ครับ)

สำหรับค่าใช้จ่ายนั้น แน่นอนอาจต้องคิดค่าพิมพ์เพิ่มครับ รวมถึงค่าบล็อกสกรีนสีอื่นๆ ที่เพิ่มเข้ามา แต่เราจะเหมาให้นะครับ
เพื่อความประหยัดที่สุด เช่น 4 บล็อก ก็อาจคิดเหมาเพียง 400 บาทเป็นต้น

ในการนี้หากให้ประหยัดจริง ขอให้สั่งผลิตสักประมาณ 250 ตัวขึ้นดีกว่าครับ พิมพ์หลายสี ค่าบล็อกสกรีนเราก็จะไม่คิด อาจจะเพียง
คิดค่าพิมพ์เพิ่มราว 5-10 บาทต่อตัวครับ แต่อันนี้ก็ต้องดูแบบก่อนอีกที จึงสรุปราคาได้

ส่วนของคุณอรรณพ ค่าใช้จ่ายอาจจะแพงกว่าที่กล่าวมา เนื่องจากเป็นการพิมพ์ cmyk แถมต้องทำเทคนิคลงบนผ้าสีเข้มอีก ซึ่งต้องใช้เทคนิคอยู่พอสมควรครับ

171.98.18.88

กร admin

กร admin

ผู้เยี่ยมชม

widgood@yahoo.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image
กรุณากรอกตัวเลขผลลัพธ์จากด้านบน