วิภา

วิภา

ผู้เยี่ยมชม

thata104@hotmail.com

ต้องการเสื้อคนงาานท่มีแถบเรืองแสงไฟ (1231 อ่าน)

2013-01-19 19:53

ทางร้านมีแบบที่ติดแถบแสงไฟ ให้คนงานกะกลางคืนใส่ได้หรือเปล่าคะ ประมาณ 200 ตัว ถ้ามีคิดราคาเพิ่มหรือเปล่า

27.145.148.52

วิภา

วิภา

ผู้เยี่ยมชม

thata104@hotmail.com

ฐปกร

ฐปกร

ผู้เยี่ยมชม

widgood@yahoo.com

2013-01-24 18:09 #1

[size=150%]เป็นอีกครั้งในกระทู้ครับที่เข้ามาตอบล่าช้า และต้องกล่าวขออภัยคุณวิภาด้วยครับ และไม่รู้ว่าจะยังเข้ามารอคำตอบอยู่หรือไม่[/size]

[size=150%]ในเรื่องการติดแถบสะท้อนแสงนั้น เราก็รับทำครับ ตอนนี้เราก็ทำให้อยู่ 2-3 เจ้า ส่วนใหญ่จะเป็นการรับเหมาก่อสร้างให้กับบริษัทต่างชาติ ที่มีสเปคของเสื้อคนงานค่อนข้างจะรัดกุม อย่างเช่นออเดอร์ที่ผมกำลังผลิตให้กับห้างค้าปลีกยักษ์ใหญ่แห่งหนึ่งอยู่ หรือไซด์งานที่มีกะกลางคืน เช่นซ่อมบำรุงรางเป็นต้น

ส่วนในเรื่องของราคานั้น ต้องขอแยกเป็นสองส่วนครับ
1) ตัวแถบสะท้อนแสง คุณต้องระบุนิดครับว่า ต้องการมาตรฐานขนาดไหน ต้องการแบบมีใบรับรองหรือไม่ (Certificate) ส่วนใหญ่ติดกับเสื้อผ้านั้น เราจะเลือกแถบในเกรดปานกลาง แต่คุณภาพดี และตัดแบบชนิดพีวีซีออก โดยเลือกใช้เป็นแถบผ้า และเลือกได้ว่าจะเป็นแบบแถบผ้าทีซี หรือไนลอน แต่หากคุณระบุถึงยี่ห้ออีกด้วยว่าต้องเป็นเกรด 3M อันนี้ก็แพงขึ้นอีกเท่าตัวครับ รวมถึงความยาว และความกว้างของแถบ ว่าเป็นแบบ นิ้วครึ่ง หรือสองนิ้ว แบบที่ต้องการติดอีก เงื่อนไขมันมีเยอะครับ ถึงจะบอกราคาคุณอย่างแน่นอนได้

2) รูปแบบที่คุณต้องการติด อย่างของบางที่ ให้ผมเย็บติด อย่างกับมัมมี่เลยก็มี ทั้งตัว ทั้งแขน อย่างนี้ก็แน่นอนต้องใช้แถบเยอะ ราคาก็สูงขึ้นไปอีก คุณคงต้องระบุถึงแบบว่าต้องการติดอย่างไรมาด้วย ถึงจะพอคำนวณได้ครับ

เอาแค่สองส่วนก็เห็นได้แล้วครับว่า คงจะตีราคาให้ไม่ได้ อันนี้ ต้องรบกวนจริง ๆ ให้โทรมาพูดคุยกันดีกว่าครับ 081 4483431 ผมกร
หรือหากต้องการแค่ข้อมูลคร่าว ๆ ก่อน ก็คงพอจะอธิบายให้เห็นภาพกว้าง ๆ ในการผลิตได้ [/size]

58.9.59.167

ฐปกร

ฐปกร

ผู้เยี่ยมชม

widgood@yahoo.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image
กรุณากรอกตัวเลขผลลัพธ์จากด้านบน