เอ็ด

เอ็ด

ผู้เยี่ยมชม

eddy90159@gmail.com

สนใจทำเสื้อครับ แล้วพิมพ์ได้สูงสุดกี่สีครับ (637 อ่าน)

2013-01-26 17:20

คือจะออกแบบงานชมรมครับ กำลังออกแบบลายครับผม หากพิมพ์แบบเต็ม ๆ จะทำได้หรือป่าว หรือแบบหลาย ๆ สีมาก ๆ ทางร้านทำได้หรือป่าวครับ หรือพิมพ์ได้่เพียง 1 สี ทำหลายสี กี่สีครับ แล้วราคาครับผม

58.9.75.199

เอ็ด

เอ็ด

ผู้เยี่ยมชม

eddy90159@gmail.com

กร

กร

ผู้เยี่ยมชม

widgood@yahoo.com

2013-01-29 22:30 #1

[size=150%]เรื่องการพิมพ์สกรีนนั้น มากกี่สีเราก็ทำได้ เพียงแต่ค่าใช้จ่ายต่างหากที่จะสูงขึ้น ทั้งในส่วนของค่าพิมพ์ และค่าทำบล็อกสกรีนในแต่ละสีครับ

ดังนั้นในการออกแบบของคุณนั้น ก็คงจะต้องคำนึงและพิจารณาถึงในเรื่องของค่่าใช้จ่ายด้วย ว่ามันจะเหมาะสมกันกับตัวงบประมาณที่ตั้งไว้หรือไม่ด้วย และลายพิมพ์นั้น ในประสบการณ์ของผม มันก็ไม่จำเป็นหรอกครับว่า พิมพ์มากสี จะสวยกว่าสีสองสีเสมอไป ส่วนใหญ่งานของต่างประเทศนั้น คุณจะเห็นอยู่บ่อยครั้งครับว่า ฝรั่งนั้นจะชอบลายง่าย แบบ simple style มากกว่า แต่เสื้อตัวนั้น ก็เก๋ไก๋ได้ครับ

อ้อ แถมอีกนิดครับว่า ไอ้หลาย ๆ สีที่คุณเอ็ดว่ามานั้น จะต้องแยกให้ออกด้วยนะครับว่า เป็นงานพิมพ์วิธีไหน นั่นคือ เป็นแบบออฟเซต 4 สี หรือ เป็นแบบสีตายตัวมากสี หรือแบบฮาฟโทน และอีกหลากวิธีจิปาถะด้วยครับ อันนี้เป็นแค่แง่เทคนิคด้านการพิมพ์นะครับ ซึ่งผมไม่ขออธิบายเพิ่มเติมครับ ด้วยผมต้องเห็นลายก่อน ถึงจะตอบได้ครับ [/size]

171.101.158.20

กร

กร

ผู้เยี่ยมชม

widgood@yahoo.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image
กรุณากรอกตัวเลขผลลัพธ์จากด้านบน