มิ้ง

มิ้ง

ผู้เยี่ยมชม

tdhoming90@hotmail.com

สอบถามคะ ทางร้านมีผ้าอะไรแนะนำที่ไม่ร้อนไหม (987 อ่าน)

2013-03-19 10:25

บริษัทสนใจที่จะลองสั่งคะ เคยใช้เสื้อที่ซื่อจากโบ๊เบ๊ คนงานก็ยังบ่นกับหัวหน้าว่าร้อน อยากได้้ผ้า แล้วทางร้านมีผ้าอะไรที่ไม่ร้อนแนะนำด้วยคะ

171.101.158.118

มิ้ง

มิ้ง

ผู้เยี่ยมชม

tdhoming90@hotmail.com

กร

กร

ผู้เยี่ยมชม

widgood@yahoo.com

2013-03-23 17:06 #1

[size=150%]ไม่แน่ใจว่าเสื้อที่คุณมิ้งได้มาจากโบ๊เบ๊ เป็นเนื้ออะไรนะครับ แต่ส่วนใหญ่แล้ว หากในเกรดผ้าคนงานที่ต้องการความทนทาน ซึ่งทุกที่
จะใช้ผ้าตระกูลโพลี เช่น ทีเค ไอบี ดาวกระจาย ปิกาแดง ฯลฯ เหล่านี้ก็มักจะซับเหงื่อได้ช้า ทำให้เหงื่อออกจากผิวหนังได้ช้า
คนงานผู้สวมใส่จึงรู้สึกไม่สบายตัว เหนอะหนะบ้าง และบ่นว่าร้อนครับ

ทีนี้ จะแก้ปัญหาอย่างไร ตอบแบบไม่กวนเลย ก็คือต้องใช้เงินแก้ปัญหาล่ะครับ

1) คือเลือกผ้าที่มีเส้นใยคอตต้อน เยอะ ๆ อ่า...นี่แหละครับ จะซับเหงื่อออกจากผิวหนังได้เร็วกว่าผ้าตระกูลโพลีถึง 40%
แต่ข้อเสียคือ ไม่ทนครับ เพราะเหมาะเป็นการสวมใส่แฟชั่น มากกว่าทำงาน และราคาค่อนข้างสูงมากครับ วิธีนี้จึงไม่ใช่วิธีที่ดี
เพราะเสื้อคนงาน ต้องการความทนทาน และไม่เก่าเร็วครับ

2) สำหรับทางร้านเรา ยังมีทางออกที่สองครับ ก็คือ เรามีผ้าตระกูลนาโน ที่เติมสารได้ เช่น เติมสารไม่ให้ยุงกัด ในกรณีเป็นเสื้อคนงาน
ในป่า ในไร่ ต้องทำกะกลางคืน ในกรณีนี้ทางร้านเราก็จะเติมสารที่ทำให้เส้นใยโพลีเดิม ดูดซับน้ำได้ไวขึ้น เสื้อคนงานที่ใช้ผ้าตัวนี้
ก็จะรู้สึกสบายตัว เย็นสบาย ไม่เหนะหนะ ไม่รู้สึกร้อน และข้อดี ก็คือ ผ้านาโนตัวนี้ มีความทนทานสูง ไม่ขึ้นขน ไม่เก่าเร็ว ตลอดการ
ใช้งานครับ
ซึ่งวิธีข้อ 2) นี้ ทางร้านเราคิดค่าใช้จ่ายเพิ่มเพียง 15 บาทต่อตัวครับ แต่ต้องมียอดผลิตไม่ต่ำกว่า 200 ตัว เราก็สั่งทอผ้า และผลิตให้แล้ว มีบางโรงงานสั่งเราเป็นพันตัว ก็ยิ่งถูกกว่านี้อีกครับ

คุณมิ้งก็ลองตัดสินใจ บอกหัวหน้าดูนะครับ จากเดิมตัวละ 70 บาทพร้อมพิมพ์ลายแล้ว ก็จะเป็น 85 บาท ในกรณีจำนวนน้อยดังที่กล่าวมาครับ

หวังว่าจะได้ให้บริการครับ [/size]

61.90.123.235

กร

กร

ผู้เยี่ยมชม

widgood@yahoo.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image
กรุณากรอกตัวเลขผลลัพธ์จากด้านบน